Tsarin bamboo yana amfani da nau'ikan kayan gini da ake da su, waɗanda aka yi su daga ɗaya daga cikin kayan gini mafi dacewa kuma masu dorewa.
Bamboo tsiro ne mai saurin girma wanda ke bunƙasa a yanayi daban-daban.
Yanayi ya mamaye duniya, daga arewacin Ostiraliya zuwa Gabashin Asiya, daga Indiya zuwa Amurka, Turai da Afirka… har da Antarctica.
Domin yana da ƙarfi sosai, ana iya amfani dashi azaman kayan aiki, kuma kyawunsa yana ba da kyakkyawan gamawa.
Yayin da itace ke ƙara ƙaranci, aikin bamboo zai ƙara zama mai daraja a wajen yanayin wurare masu zafi, inda aka san amfanin amfani da bamboo shekaru aru-aru.
Rarraba wani tsari a matsayin abokantaka na muhalli zai hada da amfani da kayan da ba su da wani mummunan tasiri a kan yanayin duniya kuma za a iya sake farfadowa a cikin ɗan gajeren lokaci.Gine-ginen bamboo sun faɗi ƙarƙashin nau'in yanayin yanayi saboda tsire-tsire suna girma da sauri idan aka kwatanta da bishiyoyi.
Bamboo yana da yanki mai girma na ganye, wanda ya sa ya yi aiki sosai wajen cire carbon dioxide daga sararin samaniya da kuma samar da iskar oxygen.Kasancewar ciyawa mai girma da sauri yana nufin ana buƙatar girbe ta kowace shekara 3-5, yayin da itace mai laushi ke ɗaukar shekaru 25 kuma yawancin katako suna ɗaukar shekaru 50 don girma.
Tabbas, duk wani tsari na masana'antu da tafiya zuwa makoma ta ƙarshe ya kamata a yi la'akari da shi yayin da ake kimanta tasirin muhalli na kowane albarkatu idan ana so a ƙirƙira shi azaman abokantaka na muhalli.
Haɓaka damuwa game da muhalli da motsi don amfani da ƙarin albarkatu masu sabuntawa ya haifar da haɓakar shaharar gine-ginen da aka gina ta halitta waɗanda suka dace ko haɗuwa da muhallinsu ta hanya mai daɗi.
Masana'antar gine-gine suna lura, yanzu an sami ƙarin kayan gini da aka yi da bamboo kuma a yanzu ana iya samun su a cikin gida.
Lokacin aikawa: Janairu-17-2024